• Alo88.COM! là Blog cá nhân nhằm chia sẻ những kiến thức, kinh nghiệm đã làm trong các dự án về các lĩnh vực: Lập trình website, quản trị mạng, web services, server cloud, thiết kế đồ họa, domain-hosting.
    Hy vọng sẽ hữu ích cho các bạn

Hướng dẫn đăng ký tài khoản VPS Amazon Miễn Phí 1 năm trên amazon cloud

mediavn

Administrator
Staff member
VPS của Amazon thì mình không cần phải nói nhiều làm gì vì nó quá chuyên nghiệp rồi.

Điều kiện để đăng ký được vps của amazon 1 năm miễn phí:
- 01 thẻ VISA/MASTER có ít nhất $1 để xác nhận thẻ.
- 1 số điện thoại di động để xác minh (lưu ý số điện thoại này chưa từng dùng để đăng ký VPS Amazon trước đây nhé)

Sau đây là các bước rất đơn giản để đăng ký thành công tài khoản VPS Amazon miễn phí 1 năm:

Bước 1: Truy cập bằng đường link sau:

http://aws.amazon.com/ec2/?nc2=h_ls

Bước 2: Chọn Try Amazon EC2 for Free như hình dưới:

Chọn tiếp Create a new AWS account:

Bước 3: Đặt Password và thông tin tên cho tài khoản Amazon rồi click nút Continue như hình dưới để tạo tài khoản

Bước 4: Chọn Personal Account rồi điền thông tin cá nhân: Full Name, Country, Address, City, Region, Mã bưu điện và số điện thoại. Điền mã bảo mật rồi nhấn nút Creat Account and Continue
Số điện thoại phía dưới phải chính xác nhé, vì bên amazon sẽ call cho bạn để xác nhận, nếu ko thấy có thể thêm +084 .... mã của việt nam nhé.

Bước 5: Điền thông tin thanh toán bằng thẻ Visa hoặc Master:
Cứ thẻ visa là ok. Như của mình là visa của ngân hàng ACB đăng ký chỉ để kích hoạt paypal và thanh toán quốc tế khác.

(hình ảnh minh họa)
Bước 6: Nếu thẻ của bạn được chấp nhận thì bạn sẽ chuyển sang bước cực kì quan trọng chính là “Identity Verification”, đây là bước xác minh số điện thoại, chọn mã quốc gia Việt Nam, sau đó nhập số điện thoại của mình vào, nhớ là bỏ số 0 đầu tiên trong số điện thoại của ban thì Amazon mới gọi về được cho mình nhé.

Nhấn Call Me Now, bên Amazon sẽ gọi cho bạn ngay sau đó, nhấc máy lên đợi nó nói hết câu, mã PIN sẽ xuất hiện trên màn hình máy tính Laptop và bạn chỉ cần nhập mã PIN hiển thị trên web vào điện thoại để kết thúc quá trình “Identity Verification”

Lưu ý nếu thông báo lỗi, bạn chờ 1 chút sẽ có phần Retry xuất hiện, bạn nhấn vào Retry đó để thử lại

Bước 7: Lựa chọn loại tài khoản Free và nhấn Continue

Nếu thành công bạn vào check mail sẽ thấy có thư mail có tiêu đề “AWS Support (Basic) Sign-Up Confirmation” như sau đây là đã đăng ký được rồi.

Tuy nhiên xong bước này bạn vẫn chưa thể tạo VPS được ngay, bạn cần phải đợi thêm khoảng 6 tiếng đến 24 tiếng để nhận được một Email thông báo tài khoản của bạn đã được Amazon phê duyệt đăng ký thành công “Account is Ready” như sau:

Như vậy là bạn đã đăng ký xong tài khoản.

Bước tiếp là bạn cài đặt VPS server của bạn trên amazon cloud sử dụng OS centos 7

Cách tạo máy ảo VPS – Instance của Amazon EC2 trên Amazon AWS miễn phí 1 năm

Last edited: